Share game FM24 (PC)

Trang thứ 1 trong tổng số 9 trang 123 ... Trang cuốiTrang cuối
Hiển thị kết quả từ 1 tói 10 trong tổng số 83
    Số bài viết
    21

Icon7 Bạn đã từng cầm Nottingham Forest hoặc đơn giản là có hứng thú với CLB này?Xin mời vào

Hi vọng với topic này,anh em nào hứng thú thì có thể bàn luận trao đổi với nhau những vấn đề chuyên môn khi cầm Nottingham,chia sẻ những cảm xúc của cá nhân mỗi khi tự sướng 1 mình với thành tích đạt được, và cả những vấn đề ức chế khi chơi.
    * Bạn nào biết về tiếng Anh thì có thể vào đây:
    http://www.fmwhiteboard.com/nottingh...chapter-1/372/

Một Story dù hơi cũ nhưng khá chi tiết và hay. Chính nhờ đọc nó, mình có thêm nhiều cảm xúc để cầm Nottingham Forest. Tại cũng phân vân với Leed, thích đội này từ những thập niên 90 của thế kỉ trước
    Về phần mình,cầm Nottingham thì mình cũng mới Newgame đá đc tới đầu mùa thứ 2 thôi.
    Mùa đầu tiên thì mua bán ko quá khó, vì đa số list free đc nhiều anh em fm-vn viết rất nhiều rồi :).Tham tiền bán đi hơi bị nhiều, thành thử vào mùa giải, lực lượng có phần hơi mỏng. Giải hạng nhất thi đấu rất căng, còn nặng hơi cả giải Ngoại hạng cũng nên:(

Tactic chủ đạo mình dùng là 4-5-1 tự chế. Sau giai đoạn đầu hơi chuyệch choạc thì sau đó vào form hơn :D Đá tới giữa mùa đầu tiên thì bận rửa bát nên go on tầm 2 tháng Tới khi vào đá tiếp ai ngờ vào chung kết League Cup. Đá với New thắng, năm sau đc đá EURO cup luôn

Mùa đầu tiên , nhân tố chủ chốt của cả đội là Griffiths Leigh. Cực kì chân thành cám ơn 1 bác (quên tên) giới thiệu. Em này đúng là C.Ronaldo của giải hạng nhất. Đá như lên đồng . Mùa sau lên Ngoại hạng dùng vẫn tốt, lại đc 1 slot Trained in nation.

Lên mùa thứ 2 thì mình thì thích ăn tươi ngay lập tức.Chơi kiểu ManC.Nên nói chung là mua bán tính toán kĩ để mua đc nhiều nhất.
    Đầu mùa ko nhớ lắm hình như nếu tăng max quỹ chuyển nhượng mình đc cho tầm 20M.Dựa vào kinh nghiệm cùng sự tư vấn của 2 con nghiện FM khác qua yahoo và Genie Scout nên cũng mua đc tạm ưng ý. Giá cả thì Genie Scout báo giá sai đến 60%. Nên chắc mua khá hớ
    Khi mở cửa thị trường chuyển nhượng thì cũng đành ngồi im vì tiền Board chưa rót về. Khi biết có bn tiền thì đợi tới gần 30/6 là offer mua cầu thủ.trước khi offer thì tăng max quỹ lương. 30/6 thì bọn hết hạn hợp đồng đi hết. những thằng mình bán thì đã bán xong. lúc này chỉnh max quỹ chuyển nhượng để xác nhận mua cầu thủ .

Lúc này trước mắt là mùa giải mới đầy chông gai. Tiền nợ thì cũng đang chồng chất. Balance lúc này đã âm kha khá rồi:D.Hi vọng là mùa này vào đc top 10:(. Balance lúc này đã rực rõ sắc đỏ rồi

Nhân tiện bạn nào có thể tư vấn giúp mình tactic hợp lý cho đội hình này với. Để Train thêm từ giờ chắc tới tháng 10 là ổn .

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    2,470
    Mình đã từng cầm Nottingham hồi FM10, về cơ bản mình cũng thích đội này do mình thích thành phố Nottingham. Hàng tháng mình vẫn về đấy chơi. Mặt khác với thành tích của huyền thoại Brian Clough (1975–1993 ) 1 Division One Championship, 2 European Cups( cúp C1) , 1 UEFA Super Cup, 4 Football League Cups, 2 Full Members Cups, 1 Charity Shield . NF là 1 trong những ngôi sao trên quả bóng biểu tượng mỗi khi xem C1 lại thấy. Mình nhớ ko nhầm thì mỗi ngôi sao tượng trưng cho 1 câu lạc bộ đã từng vô địch C1 2 năm liên tiếp và Nottingham Forest là một trong những biểu tượng đó : với 2 chức vô địch châu âu vào năm 1979 và 1980
    Rõ ràng NF là 1 đội bóng đáng để dẫn dắt quay lại đỉnh cao. Chủ topic mua bán tài vãi . Mình chơi hồi FM 10 lúc lên hạng dc cho 10M chuyển nhượng + quỹ lương eo hẹp tầm 250k/week. Mình cũng dùng kiểu mua 48month + adjust nhung mà ko ăn thua. Chỉ gian lận dc khoảng 25M . như chủ topic thì khủng quá .gian lên dc tận 109M . Hẹn lúc khác bàn luận tactic.Nhưng theo mình nghĩ vì lên mùa sau bạn mua mới cả đội + thực tế Nottingham ngoài đời cũng ko có 1 ngôi sao nào nổi vì thế bạn chơi đội nào cũng như nhau. tactic thì bố trí cho phù hợp với cái đống cầu thủ bạn mua về thôi. Mình thì xếp tactic xong mới mua cầu thủ dựa trên tactic

...COME ON YOU RED...

Số bài viết
    919
    Paul Anderson siêu sao mà bán có 750K @@
    Chả hiểu anh chàng này nhìn người kiểu j` nữa
    Bán 1 đống mua về 1 đám thế này mà team đá vẫn gắn kết thì khủng thật

Số bài viết
    2,107
    Mình chưa từng cầm và cũng không hứng thú với NF nhưng rất hứng thú với những câu chuyện như thế này,đọc rất hay,thanks bác chủ topic

Quả thật mình chưa dám cầm đội bé bao giờ ,cầm mấy đội này cái quan trọng là tài mua sắm,xoay xở,tất nhiên Tac cũng quan trọng rồi

Chờ tập tiếp theo của bác chủ pic

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    73
    Đang cầm Boro, mua các tài năng trẻ về để dành phải gửi hết quả Bỉ, mua cầu thủ già về làm trụ cột , sống hết mùa này thì đôn trẻ lên cho hòa với già

Số bài viết
    21
    mình cũng cầm Boro mùa đầu Wheater làm hơn 4 chục trái cây ghi bàn chủ lực đấy

Số bài viết
    110
    Vừa lên hạng đã được đánh giá là ứng cử viên vô địch giải ngoại hạng

Có lẽ là do đội hình mua bán quá khủng

:haha2:

Số bài viết
    2,107
    Ặc,thay máu đội à bác,thay từ từ,mua mấy thằng ngon thôi,mua nhiều quá chả biết chọn thằng nào đá,thành ra không khám phá hết tiềm năng từng thằng

Trang Web tìm mộ liệt sĩ:NHANTIMDONGDOI.ORG
    LATHUANTINH.NGUOITHAIBINH.VN
    CUONNHATKY.VICONGDONG.VN

Số bài viết
    919
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của Duhless Bài viết
    Vừa lên hạng đã được đánh giá là ứng cử viên vô địch giải ngoại hạng

Có lẽ là do đội hình mua bán quá khủng

:haha2:
    Cheat ah?
    116M @@

Số bài viết
    18
    bác này chơi kiểu gì mà mua bán dữ vậy!?? không thể tin là có thể mua tới hơn 100m ở 1 clb "nhỏ" như vậy!?

mình rất thích chơi những Clb từng là huyền thoại, ví dụ như Nottingham và Ajax <- đây là 2 clb mình quản lý rất nhiều lần ở nhiều bản fm
    giờ đang quản lý Ajax, hạnh phúc lắm

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới